പ്രസിഡന്റ് തെരഞ്ഞെടുപ്പിലെ റഷ്യന്‍ ഇടപെടല്‍; ട്രംപിന് ക്ലീന്‍ ചീറ്റ്

അമേരിക്കന്‍ പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാള്‍ഡ് ട്രംപിന് എ.ജിയുടെ ക്ലീന്‍ ചീറ്റ്. 2016-ലെ യു.എസ് പ്രസിഡന്റ് തെരഞ്ഞെടുപ്പില്‍ റഷ്യന്‍ ഇടപെടല്‍ തെളിയിക്കാന്‍ പ്രത്യേക അന്വഷണ സംഘത്തലവന്‍ റോബര്‍ട്ട് മുള്ളറിന് കഴിഞ്ഞിട്ടില്ലെന്ന് അറ്റോണി ജനറല്‍ വില്യം ബാര്‍ പറഞ്ഞു.

2016-ലെ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രചാര വേളയില്‍ ഹിലരി ക്ലിന്‍റനെ പരാജയപ്പെടുത്താന്‍ റഷ്യന്‍ സര്‍ക്കാരിന്റെ ഹാക്കര്‍മാരും സാമൂഹിക മാധ്യമങ്ങളിലെ ട്രോള്‍ സംഘങ്ങളും പ്രവര്‍ത്തിച്ചെന്നാണ് ആരോപണം. 400 പേജടങ്ങുന്ന റിപ്പോര്‍ട്ടാണ് അന്വേഷണം പൂര്‍ത്തിയാക്കി റോബര്‍ട്ട് മുള്ളര്‍ അറ്റോര്‍ണി ജനറലിന് സമര്‍പ്പിച്ചത്. എന്നാല്‍ ഈ ആരോപണങ്ങളെല്ലാം തള്ളുന്നതാണ് എ.ജിയുടെ നാല് പേജുള്ള കത്ത്.

ഇവിടെ പോസ്റ്റു ചെയ്യുന്ന അഭിപ്രായങ്ങൾ ഈവനിംഗ് കേരളയുടേതല്ല. അഭിപ്രായങ്ങളുടെ പൂർണ ഉത്തരവാദിത്തം രചയിതാവിനായിരിക്കും. കേന്ദ്ര സർക്കാരിന്റെ ഐടി നയപ്രകാരം വ്യക്തി, സമുദായം, മതം, രാജ്യം എന്നിവയ്ക്കെതിരായി അധിക്ഷേപങ്ങളും അശ്ലീല പദപ്രയോഗങ്ങളും നടത്തുന്നത് ശിക്ഷാർഹമായ കുറ്റമാണ്. ഇത്തരം അഭിപ്രായ പ്രകടനത്തിന് നിയമനടപടി കൈക്കൊള്ളുന്നതാണ്.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *