റേഡിയോ താരം ടി പി രാധാമണി നിര്യാതയായി

റേഡിയോ താരം ടി പി രാധാമണി നിര്യാതയായി. 84 വയസ്സായിരുന്നു. സംസ്‌കാരം രാവിലെ 10 ന് തൈക്കാട് ശാന്തികവാടത്തില്‍. തിരുവനന്തപുരത്ത് പൂജപ്പുരയ്ക്ക് സമീപം സ്വവസതിയിലായിരുന്നു മരണം.

ആകാശവാണിയുടെ ആരംഭകാലത്ത് ശബ്ദവൈവിദ്ധ്യവും, ശബ്ദവിന്യാസവും കൊണ്ട് ശ്രോതാക്കളുടെ മനസ്സില്‍ ഇടം നേടിയ പ്രശസ്ത പ്രക്ഷേപണ കലാകാരിയാണ് ടി.പി. രാധാമണി. ആകാശവാണി തിരുവനന്തപുരം നിലയത്തിലെ ആദ്യകാല പ്രക്ഷേപകയാണ്. റേഡിയോ നാടകങ്ങളിലെ നിരവധി അവിസ്മരണീയ കഥാപാത്രങ്ങള്‍ക്ക് ശബ്ദം പകര്‍ന്നിട്ടുണ്ട്. 43 വര്‍ഷത്തോളം റേഡിയോയില്‍ പ്രവര്‍ത്തിച്ചു. ‘കണ്ണകി’ എന്ന റേഡിയോ നാടകo അവരെ ഏറെ പ്രശസ്തയാക്കി.

ഇവിടെ പോസ്റ്റു ചെയ്യുന്ന അഭിപ്രായങ്ങൾ ഈവനിംഗ് കേരളയുടേതല്ല. അഭിപ്രായങ്ങളുടെ പൂർണ ഉത്തരവാദിത്തം രചയിതാവിനായിരിക്കും. കേന്ദ്ര സർക്കാരിന്റെ ഐടി നയപ്രകാരം വ്യക്തി, സമുദായം, മതം, രാജ്യം എന്നിവയ്ക്കെതിരായി അധിക്ഷേപങ്ങളും അശ്ലീല പദപ്രയോഗങ്ങളും നടത്തുന്നത് ശിക്ഷാർഹമായ കുറ്റമാണ്. ഇത്തരം അഭിപ്രായ പ്രകടനത്തിന് നിയമനടപടി കൈക്കൊള്ളുന്നതാണ്.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *