ഏതാനും ആഴ്ചകളുടെ ടീസറുകള്‍ക്ക് ശേഷം ഒടുവില്‍ ഓപ്പോ കെ10 (Oppo K10) ഇന്ത്യയില്‍ അവതരിപ്പിച്ചു. ക്വാല്‍കോം സ്‌നാപ്ഡ്രാഗണ്‍ 680 പ്രൊസസര്‍, 5000 എംഎഎച്ച് ബാറ്ററി തുടങ്ങിയ സവിശേഷതകളോടെയാണ് പുതിയ കെ10 വരുന്നത്, ഇവ രണ്ടും ലൈറ്റ് ടാസ്‌ക്കുകള്‍ക്കായി ഫോണ്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്ന ഉപയോക്താക്കളെ ആകര്‍ഷിക്കും. കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം ചൈനയില്‍ അവതരിപ്പിച്ച കെ9-ന്റെ പിന്‍ഗാമിയാണ് കെ10. എങ്കിലും കെ9-ല്‍ നിന്ന് വ്യത്യസ്തമായി, 5ജി കണക്റ്റിവിറ്റി ഇതിനില്ല.

ഇന്ത്യയിലെ വില

6ജിബി റാമും 128 ജിബി സ്റ്റോറേജുമുള്ള മോഡലിന് 14,990 രൂപയും 8 ജിബി റാമും 128 ജിബി സ്റ്റോറേജുമുള്ള വേരിയന്റിന് 16,990 രൂപയുമാണ് വില. കറുപ്പ്, നീല നിറങ്ങളിലാണ് ഫോണ്‍ എത്തുന്നത്.

സവിശേഷതകള്‍

ഇതൊരു സാധാരണ ബജറ്റ് ഫോണാണ്. ഇതിന് 6.59 ഇഞ്ച് ഫുള്‍ എച്ച്ഡി ഡിസ്പ്ലേയുണ്ട്, 90 ഹെര്‍ട്സിന്റെ റിഫ്രഷ് റേറ്റ്. 8 ജിബി വരെ റാമും 128 ജിബി ഇന്റേണല്‍ സ്റ്റോറേജും ജോടിയാക്കിയ ഒക്ടാ കോര്‍ ക്വാല്‍കോം സ്നാപ്ഡ്രാഗണ്‍ 680 പ്രോസസറാണ് ഫോണിന് കരുത്ത് പകരുന്നത്. മൈക്രോ എസ്ഡി കാര്‍ഡ് ഉപയോഗിച്ച് ഈ ഫോണിലെ സ്റ്റോറേജ് വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കാം. എന്നാല്‍ അത് മാത്രമല്ല. നിങ്ങള്‍ക്ക് കൂടുതല്‍ റാം ആവശ്യമുണ്ടെങ്കില്‍, 5 ജിബി വരെ ഡൈനാമിക് റാം വിപുലീകരണത്തെ ഫോണ്‍ പിന്തുണയ്ക്കുന്നു. ആന്‍ഡ്രോയിഡ് 11 അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള കളര്‍ ഒഎസ് 11.1 ലാണിത് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്.

ഫോണിന്റെ പിന്‍ഭാഗത്ത്, നിങ്ങള്‍ ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ ഉപയോഗിക്കാന്‍ പോകുന്ന 50 മെഗാപിക്‌സല്‍ പ്രധാന ക്യാമറ ലഭിക്കും. എന്നാല്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക് പരീക്ഷണം നടത്താന്‍ താല്‍പ്പര്യമുണ്ടെങ്കില്‍, പോര്‍ട്രെയ്റ്റുകള്‍ക്കായി നിങ്ങള്‍ക്ക് 2-മെഗാപിക്‌സല്‍ ക്യാമറയും മാക്രോകള്‍ക്കായി 2-മെഗാപിക്‌സല്‍ ക്യാമറയും ഉണ്ട്. കെ10-ലെ 16 മെഗാപിക്‌സല്‍ ക്യാമറയാണ് സെല്‍ഫികള്‍ എടുക്കുന്നത്. 5000 എംഎഎച്ച് ബാറ്ററിയുണ്ട്, ഇത് 33 വാട്‌സ് സൂപ്പര്‍ വിഒഒസി ചാര്‍ജിംഗിനെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നു, ഇത് ഒരു മണിക്കൂറിനുള്ളില്‍ ബാറ്ററി നിറയ്ക്കും. ചാര്‍ജ് ചെയ്യാനും ഡാറ്റ കൈമാറ്റം ചെയ്യാനും ഫോണിന് യുഎസ്ബി-സി പോര്‍ട്ട് ഉണ്ട്, എന്നാല്‍ ഓഡിയോ ഔട്ട്പുട്ടിനായി നിങ്ങള്‍ക്ക് 3.5mm ഹെഡ്ഫോണ്‍ ജാക്കും ലഭിക്കും. വെള്ളത്തിനും പൊടിക്കും എതിരായ പ്രതിരോധത്തിന് ഐപി54 റേറ്റിംഗും ഉണ്ട്.

Leave a Reply

Your email address will not be published.