നിസാരക്കാരനല്ല പാവയ്ക്ക

പാവയ്ക്ക ഒരുപാട് ഗുണം ചെയ്യുന്ന ഒരു പച്ചക്കറിയാണ്. പക്ഷെ അത് കൈപ്പുള്ളത് കൊണ്ട് പലരും അങ്ങനെ ഇഷ്ട്ടപെടാറില്ല . പ്രയോജനകരമായ ആന്റിഓക്‌സിഡന്റുകളും അവശ്യ ജീവകങ്ങളുടെയും അപൂര്‍വ്വ കലവറയാണ് ഈ പച്ചക്കറി.

ശരീരത്തില്‍ കൊളസ്‌ട്രോളിന്റെ അളവ് കൃത്യമാക്കുന്നതില്‍ പാവയ്ക്ക സഹായിക്കുന്നു. അതുപോലെ രക്തസമ്മര്‍ദ്ദം കുറച്ച് ഗ്ലൂക്കോസിന്റെ മെറ്റബോളിസം ഉയര്‍ത്തുന്നു. അതുപോലെ കാന്‍സറിനെ പ്രതതിരോധിക്കാനുള്ള കഴിവ് പാവയ്ക്കക്ക് ഉണ്ട്.

രക്തം ശുദ്ധീകരിക്കുന്നതില്‍ പാവയ്ക്ക വളരെ ഗുണം ചെയ്യുന്നുണ്ട്. ചര്‍മ്മത്തിന്റെ ഗുണത്തിനും പാവയ്ക്ക ഒരുപാട് ഗുണം ചെയ്യാറുണ്ട്. പാവക്കയില്‍ വിറ്റാമിന്‍ കെ അടങ്ങിയിട്ടുള്ളതിനാല്‍ ഇത് രോഗ പ്രതിരോധ ശേഷി നിലനിര്‍ത്തുവാന്‍ കാരണമാവുന്നു.

ഇവിടെ പോസ്റ്റു ചെയ്യുന്ന അഭിപ്രായങ്ങൾ ഈവനിംഗ് കേരളയുടേതല്ല. അഭിപ്രായങ്ങളുടെ പൂർണ ഉത്തരവാദിത്തം രചയിതാവിനായിരിക്കും. കേന്ദ്ര സർക്കാരിന്റെ ഐടി നയപ്രകാരം വ്യക്തി, സമുദായം, മതം, രാജ്യം എന്നിവയ്ക്കെതിരായി അധിക്ഷേപങ്ങളും അശ്ലീല പദപ്രയോഗങ്ങളും നടത്തുന്നത് ശിക്ഷാർഹമായ കുറ്റമാണ്. ഇത്തരം അഭിപ്രായ പ്രകടനത്തിന് നിയമനടപടി കൈക്കൊള്ളുന്നതാണ്.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *