മൂന്ന് വര്‍ഷത്തിലേറയായുള്ള അനുഷ്‌കയുടെ ആ സ്വപ്‌നം മുപ്പതാം ജന്മത്തില്‍ പൂവണിയും

മുപ്പതാമത്തെ ജന്മദിനത്തില്‍ അനുഷ്‌ക തന്റെ സ്വപ്‌നം പൂവണിയും. മൃഗങ്ങള്‍ക്ക് വേണ്ടി ഒരു അഭയാര്‍ത്ഥികേന്ദ്രമാണ് അനുഷ്‌ക ആരംഭിക്കുന്നത് . മുംബൈയുടെ പ്രാന്തപ്രദേശത്തുള്ള ആറ് ഏക്കര്‍ സ്ഥലത്ത് ഒരു പാര്‍ക്ക് പണിയുകയാണ്. പാര്‍ക്കിന്റെ നിര്‍മ്മാണ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ ഇന്ന് ആരംഭിക്കും.

ആവശ്യമുള്ള എല്ലാ മൃഗങ്ങള്‍ക്കും ഒരു പ്രത്യേക വീട് പണിയണമെന്ന് എല്ലായ്‌പ്പോഴും ആഗ്രഹിക്കുന്നു. പ്രായമുള്ള വളര്‍ത്തുമൃഗങ്ങള്‍, പരിക്കേറ്റ, കുടുങ്ങിയ ജീവികള്‍, എന്നിവയ്ക്ക് വേണ്ടിയാണ് പാര്‍ക്ക്. കളിക്കാനും ജീവിക്കാനും മതിയായ ഇടത്തില്‍ സുരക്ഷിതമായ ഒരു വീട് കണ്ടെത്താനാണ് ഇങ്ങനെയൊരു പദ്ധതി. മൂന്ന് വര്‍ഷത്തിലേറെയായി വളര്‍ത്തുമൃഗങ്ങള്‍ക്ക് മാത്രമായി അഭയാര്‍ത്ഥികേന്ദ്രം തുടങ്ങണമെന്ന് ആഗ്രഹിക്കാറുണ്ട്.ഇപ്പോള്‍ കൂടുതല്‍ സമയമെടുത്ത് ഇന്ത്യയിലെ മുഴുവന്‍ സ്ഥാപനങ്ങളും സന്ദര്‍ശിക്കുകയാണ്. ശുചിത്വം, ആരോഗ്യം, സംരക്ഷണം എന്നിവ ഉറപ്പാക്കാനാണ് ഇപ്പോള്‍ പ്രധാന ശ്രദ്ധ.

ഇത് എന്നെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം അവിശ്വസനീയമായ പ്രത്യേക നിമിഷമാണ്, എന്റെ ജന്മദിനത്തില്‍ എന്റെ സ്വപ്നം സത്യമായിരുന്നെന്നത് ഇന്നും അവിസ്മരണീയമായ ഒന്നാണ്. ഈ പദ്ധതി എന്റെ ഹൃദയത്തിന് വളരെ അടുത്താണ്, എനിക്ക് ആവശ്യമുള്ളത്ര മൃഗങ്ങളെ സഹായിക്കാന്‍ ഞാന്‍ എന്ത് ചെയ്യുമെന്നും അനുഷ്‌ക ശര്‍മ്മ പറഞ്ഞു.

ഇവിടെ പോസ്റ്റു ചെയ്യുന്ന അഭിപ്രായങ്ങൾ ഈവനിംഗ് കേരളയുടേതല്ല. അഭിപ്രായങ്ങളുടെ പൂർണ ഉത്തരവാദിത്തം രചയിതാവിനായിരിക്കും. കേന്ദ്ര സർക്കാരിന്റെ ഐടി നയപ്രകാരം വ്യക്തി, സമുദായം, മതം, രാജ്യം എന്നിവയ്ക്കെതിരായി അധിക്ഷേപങ്ങളും അശ്ലീല പദപ്രയോഗങ്ങളും നടത്തുന്നത് ശിക്ഷാർഹമായ കുറ്റമാണ്. ഇത്തരം അഭിപ്രായ പ്രകടനത്തിന് നിയമനടപടി കൈക്കൊള്ളുന്നതാണ്.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *