പടര്‍ന്ന് പിടിക്കുന്ന നിപ്പാ വൈറസ് വായുവിലൂടെയും പടര്‍ന്ന് പിടിക്കാമെന്ന് കേന്ദ്രസംഘം

കോഴിക്കോട്: മലപ്പുറം, കോഴിക്കോട് ജില്ലകളില്‍ പടര്‍ന്ന് പിടിക്കുന്ന നിപ്പാ വൈറസ് വായുവിലൂടെയും പടര്‍ന്ന് പിടിക്കാമെന്ന് കേന്ദ്രസംഘം. ഒരു മീറ്റര്‍ ദൂരപരിധിയില്‍ രോഗം പകരാമെങ്കിലും മറ്റ് വൈറസുകളെപ്പോലെ നിപ്പാ വൈറസ് ദീര്‍ഘദൂരം സഞ്ചരിക്കില്ല. മാത്രവുമല്ല പ്രതിരോധ ശേഷിയുള്ളവരെ ഈ രോഗം ബാധിക്കുകയുമില്ല. ഇന്ത്യയില്‍ മൂന്നാമതായാണ് ഈ രോഗം സ്ഥിരീകരിക്കുന്നത്. ജില്ലയില്‍ പ്രതിരോധ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കാനും പ്രദേശത്തെ കിണറുകള്‍ വൃത്തിയായി മൂടാനും എന്‍.സി.ഡി.സി. ഡയറക്ടര്‍ ഡോ. സുജിത്കുമാര്‍ സിംഗ്, അഡിഷണല്‍ ഡയറക്ടര്‍ ഡോ. എസ്.കെ. ജയിന്‍ എന്നിവരുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള സംഘം നിര്‍ദ്ദേശം നല്‍കി.

ഇവിടെ പോസ്റ്റു ചെയ്യുന്ന അഭിപ്രായങ്ങൾ ഈവനിംഗ് കേരളയുടേതല്ല. അഭിപ്രായങ്ങളുടെ പൂർണ ഉത്തരവാദിത്തം രചയിതാവിനായിരിക്കും. കേന്ദ്ര സർക്കാരിന്റെ ഐടി നയപ്രകാരം വ്യക്തി, സമുദായം, മതം, രാജ്യം എന്നിവയ്ക്കെതിരായി അധിക്ഷേപങ്ങളും അശ്ലീല പദപ്രയോഗങ്ങളും നടത്തുന്നത് ശിക്ഷാർഹമായ കുറ്റമാണ്. ഇത്തരം അഭിപ്രായ പ്രകടനത്തിന് നിയമനടപടി കൈക്കൊള്ളുന്നതാണ്.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *