തിരുവനന്തപുരം: വേഗമേറിയ ഇലക്‌ട്രിക് ഇരുചക്ര വാഹനങ്ങള്‍ക്ക് (ഇ- സ്‌കൂട്ടറുകള്‍) രജിസ്ട്രേഷന്‍ നിര്‍ബന്ധം. പരിസ്ഥിതി സൗഹൃദവും ചെലവുകുറഞ്ഞതുമായ ഇ-സ്‌കൂട്ടറുകളുടെ എണ്ണംകൂടിയ സാഹചര്യത്തിലാണ് മോട്ടോര്‍ വാഹന വകുപ്പ് നിയമത്തില്‍ വ്യക്തത വരുത്തിയത്. മണിക്കൂറില്‍ 25 കിലോമീറ്ററില്‍ താഴെ വേഗമുള്ളതോ ബാറ്ററിപാക് ഒഴികെ 60 കിലോഗ്രാമില്‍ താഴെ ഭാരമുള്ളതോ 250 വാട്ടില്‍ താഴെ പവറുള്ളതോ ആയ ഇലക്‌ട്രിക് ഇരുചക്ര വാഹനങ്ങളെ മാത്രമാണ് രജിസ്ട്രേഷനില്‍നിന്ന് ഒഴിവാക്കിയത്.

രജിസ്ട്രേഷനോ ലൈസന്‍സോ ഇല്ലാതെ ഇലക്‌ട്രിക് ഇരുചക്ര വാഹനങ്ങളുമായി നിരത്തിലിറങ്ങുന്നവര്‍ കൂടിയതോടെയാണ് നിര്‍ദേശങ്ങള്‍ പുറത്തിറക്കിയത്. രജിസ്ട്രേഷന്‍ ആവശ്യമില്ലാത്ത വിഭാഗം വാഹനങ്ങളില്‍ അംഗീകാരപത്രം സൂക്ഷിക്കണം. ഹെല്‍മറ്റ് ഉള്‍പ്പെടെ സുരക്ഷാ മുന്‍കരുതലുകള്‍ ഇ- സ്‌കൂട്ടറുകള്‍ക്കും ബാധകമാണെന്നും മോട്ടോര്‍ വാഹന വകുപ്പ് നിഷ്‌കര്‍ഷിക്കുന്നു.

ഇവിടെ പോസ്റ്റു ചെയ്യുന്ന അഭിപ്രായങ്ങൾ ഈവനിംഗ് കേരളയുടേതല്ല. അഭിപ്രായങ്ങളുടെ പൂർണ ഉത്തരവാദിത്തം രചയിതാവിനായിരിക്കും. കേന്ദ്ര സർക്കാരിന്റെ ഐടി നയപ്രകാരം വ്യക്തി, സമുദായം, മതം, രാജ്യം എന്നിവയ്ക്കെതിരായി അധിക്ഷേപങ്ങളും അശ്ലീല പദപ്രയോഗങ്ങളും നടത്തുന്നത് ശിക്ഷാർഹമായ കുറ്റമാണ്. ഇത്തരം അഭിപ്രായ പ്രകടനത്തിന് നിയമനടപടി കൈക്കൊള്ളുന്നതാണ്.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *