കംമ്പാര്‍ട്ട്‌മെന്റ് തെറ്റി കയറണ്ട! ട്രെയിനില്‍ ലേഡീസ് കോച്ചുകള്‍ക്ക് ഇനി പ്രത്യേക നിറവും സ്ഥാനവും

ന്യൂഡല്‍ഹി: ട്രെയിനില്‍ സ്ത്രീകള്‍ക്കായുള്ള കോച്ചുകള്‍ മധ്യത്തില്‍ സ്ഥാപിക്കാന്‍ ഒരുങ്ങുന്നു. വേഗത്തില്‍ തിരിച്ചറിയുന്നതിനായി പ്രത്യേക നിറവും നല്‍കിയാണ് ഈ കോച്ച് ഉണ്ടാകുക. 2018 സ്ത്രീസുരക്ഷിത വര്‍ഷമായി ആചരിക്കുന്നതിന്റെ ഭാഗമായാണ് തീരുമാനം.

സ്ത്രീകളുടെ സുരക്ഷ ഉറപ്പാക്കുന്നതിനായി 2018ല്‍ തന്നെ സബര്‍ബന്‍ ട്രെയിനിലും മറ്റ് ദീര്‍ഘദൂര ട്രെയിനിലും ഈ സംവിധാനം വരും. സുരക്ഷ ഉറപ്പാക്കുന്നതിനായി ഈ കോച്ചുകളില്‍ സിസി ക്യാമറകളുടെ നിരീക്ഷണവും ഉണ്ടായിരിക്കും. ഇതിന് പുറമെ ജനലുകള്‍ക്ക് ശക്തമായ ഇരുമ്പ് വല സ്ഥാപിക്കുന്നതിനും റെയില്‍വെ മന്ത്രാലയം പരിഗണിക്കുന്നുണ്ടെന്നാണ് വിവരം.

സ്ത്രീകളുടെ ട്രെയിന്‍ യാത്രക്കിടയിലെ സുരക്ഷയെപറ്റി പഠിക്കുവാന്‍ ഏര്‍പ്പെടുത്തിയ കമ്മിറ്റിയുടേതാണ് ഇത്തരം നിര്‍ദ്ദേശങ്ങള്‍. ഈ സമിതിയില്‍ റെയില്‍വേ ബോര്‍ഡ് ചെയര്‍മാന്‍ അശ്വനി ലൊഹാനി ഉള്‍പ്പെടെയുള്ളവര്‍ അംഗങ്ങളാണ്.

ടിക്കറ്റ് പരിശോധകരിലും ആര്‍.പി.എഫ് അംഗങ്ങളിലും വനിതകളെ ഉള്‍പ്പെടുത്തല്‍, സ്ത്രീകള്‍ നിയന്ത്രിക്കുന്ന സ്റ്റേഷനുകളുടെ എണ്ണം നൂറായി ഉയര്‍ത്താനും സൗകര്യപ്രദമായ ശുചിമുറികളും സ്ത്രീകള്‍ക്ക് വസ്ത്രം മാറുന്നതിനുള്ള പ്രത്യേക ഇടങ്ങളും പരിഗണനയിലുണ്ടെന്നാണ് സൂചനകള്‍.

ഇവിടെ പോസ്റ്റു ചെയ്യുന്ന അഭിപ്രായങ്ങൾ ഈവനിംഗ് കേരളയുടേതല്ല. അഭിപ്രായങ്ങളുടെ പൂർണ ഉത്തരവാദിത്തം രചയിതാവിനായിരിക്കും. കേന്ദ്ര സർക്കാരിന്റെ ഐടി നയപ്രകാരം വ്യക്തി, സമുദായം, മതം, രാജ്യം എന്നിവയ്ക്കെതിരായി അധിക്ഷേപങ്ങളും അശ്ലീല പദപ്രയോഗങ്ങളും നടത്തുന്നത് ശിക്ഷാർഹമായ കുറ്റമാണ്. ഇത്തരം അഭിപ്രായ പ്രകടനത്തിന് നിയമനടപടി കൈക്കൊള്ളുന്നതാണ്.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *