ഫാല്‍ക്കണ് ഒന്‍പത് റോക്കറ്റിന്റെ ബ്ലോക്ക് 5 വിക്ഷേപണം വിജയകരമായി

വാഷിംഗ്ടണ്‍: സ്‌പെയ്‌സ് എക്‌സ് കമ്പനിയുടെ ഫാല്‍ക്കണ് ഒന്‍പത് റോക്കറ്റിന്റെ ഏറ്റവും ശക്തിയേറിയ പതിപ്പായ ബ്ലോക്ക് 5 ഉപയോഗിച്ചുള്ള വിക്ഷേപണം ഫ്‌ളോറിഡയില്‍ വിജയകരമായി നടന്നു. നാസയുടെ കെന്നഡി ബഹിരാകാശ കേന്ദ്രത്തില്‍ നിന്നായിരുന്നു വിക്ഷേപണം. ബംഗ്ലാദേശിന്റെ ആദ്യ വാര്‍ത്താവിനിമയ ഉപഗ്രഹത്തെയാണ് ഫാല്‍ക്കണ്‍ ഭ്രമണപഥത്തില്‍ എത്തിച്ചത്.

ഫാല്‍ക്കണ് ഒന്‍പത് റോക്കറ്റിന്റെ പരിഷ്‌ക്കരിച്ച പതിപ്പാണ് ബ്ലോക്ക് 5 റോക്കറ്റ്. പരമാവധി 24 മണിക്കൂറിനുള്ളില്‍ ദൗത്യം പൂര്‍ത്തിയാക്കി തിരിച്ചിറങ്ങാന്‍ സാധിക്കുന്ന വിധത്തില്‍ റോക്കറ്റിനെ സജ്ജീകരിക്കാനാണ് സ്‌പെയ്‌സ് എക്‌സ് ഒരുങ്ങുന്നത്. രാജ്യാന്തര ബഹിരാകാശ നിലയത്തിലേക്ക് യാത്രികരെ എത്തിക്കാനും ഇതുവഴി ലക്ഷ്യമിടുന്നു.

ഇവിടെ പോസ്റ്റു ചെയ്യുന്ന അഭിപ്രായങ്ങൾ ഈവനിംഗ് കേരളയുടേതല്ല. അഭിപ്രായങ്ങളുടെ പൂർണ ഉത്തരവാദിത്തം രചയിതാവിനായിരിക്കും. കേന്ദ്ര സർക്കാരിന്റെ ഐടി നയപ്രകാരം വ്യക്തി, സമുദായം, മതം, രാജ്യം എന്നിവയ്ക്കെതിരായി അധിക്ഷേപങ്ങളും അശ്ലീല പദപ്രയോഗങ്ങളും നടത്തുന്നത് ശിക്ഷാർഹമായ കുറ്റമാണ്. ഇത്തരം അഭിപ്രായ പ്രകടനത്തിന് നിയമനടപടി കൈക്കൊള്ളുന്നതാണ്.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *