മുഖം കൂളായി സുന്ദരമാക്കാന്‍ ഐസ്‌ ക്യൂബ്

പലതരം പാനീയങ്ങള്‍ക്ക് തണുപ്പ് പകരനാണ് നാം ഐസ് ക്യൂബ്‌സ് സാധാരണയായി ഉപയോഗിക്കുന്നത്. എന്നാല്‍ തണുപ്പ് നല്‍കുക എന്നതിനേക്കാള്‍ ആരോഗ്യപരമായ നിരവധി ഗുണങ്ങളും ഐസ് ക്യൂബ്‌സിനുണ്ട്.

സ്‌കിന്‍ തിളങ്ങാന്‍
ഓരോരുത്തരും തിളക്കമുള്ളതും തിളക്കമുള്ളതുമായ ചര്‍മ്മം ആഗ്രഹിക്കും, മുഖത്ത് ഒരു ഐസ് മസാജ് നല്‍കും. ഇത് ചര്‍മ്മത്തിന് രക്തപ്രവാഹം വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുകയും അത് ശോഭിക്കുകയും ചെയ്യും.

നിങ്ങളുടെ മുഖത്ത് ഐസ് പ്രയോഗിക്കുന്നത് രക്തക്കുഴലുകളെ നിയന്ത്രിക്കുന്നു, തുടക്കത്തില്‍ ചര്‍മ്മത്തില്‍ രക്തപ്രവാഹം കുറയുന്നു. അതു സമയാസമയങ്ങളില്‍, നിങ്ങളുടെ ശരീരം നിങ്ങളുടെ മുഖത്ത് കൂടുതല്‍ രക്ത ചംക്രമണം ആരംഭിക്കുന്നു, അത് ഉജ്ജ്വലവും തിളക്കവുമുള്ളതാക്കുന്നു.

ഉല്പന്നങ്ങളെ ആഗിരണം ചെയ്യുന്നു
ചര്‍മ്മത്തിന്റെ ഭംഗിക്കും മൃദുത്വത്തിനുമായി നാം വിവിധങ്ങളായ ക്രീമുകളും ലോഷനും മറ്റ് ഉല്പന്നങ്ങളും ഉപയോഗിക്കാറുണ്ട്. എന്നാല്‍ ദീര്‍ഘനേരം ഇത്തരം ഉല്പന്നങ്ങള്‍ ചര്‍മ്മത്തില്‍ ഇരുന്നാല്‍ അത് ഗുണത്തേക്കാള്‍ ഏറെ ദേഷം മാത്രമെ ഉണ്ടാക്കൂ.

എന്നാല്‍ ക്രീമുകളും ലോഷനുമെല്ലാം ഉപയോഗിച്ച് കഴിഞ്ഞ് അത് ചര്‍മ്മത്തില്‍ നിന്ന് പൂര്‍ണ്ണമായി ഒഴിവാക്കാന്‍ ഐസ് ക്യൂബ്‌സ് വളരെ നല്ല പ്രതിവിധിയാണ്. അത് ചര്‍മ്മത്തെ ശുദ്ധികരിക്കുകയും ചര്‍മ്മത്തിന്റെ ഭംഗിയിക്കായി പുരട്ടിയ ഉല്പന്നങ്ങള്‍ ചര്‍മ്മത്തിന് ദേഷമുണ്ടാക്കാതെ സംരക്ഷിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. അതിനാല്‍ ചര്‍മ്മ സംരക്ഷണത്തിന് വിവിധ ഉല്പന്നങ്ങളെ ആശ്രയിക്കുന്നവര്‍ ഐസ് ക്യൂബ്‌സ് കെണ്ടുള്ള മസാജിംഗും ഒരു പതിവാക്കണം.

ഇരുണ്ട സര്‍ക്കിളുകള്‍ ഒഴിവാക്കുന്നു
ഐസ് പാക്ക് മുഖത്ത് പതിവായി പ്രയോഗിക്കുന്നത് മുഖത്തെ ഇരുണ്ട സര്‍ക്കിളുകളുകള്‍ കുറയ്ക്കാന്‍ സഹായിക്കും. നിങ്ങള്‍ ചെയ്യേണ്ടത് കുറച്ച് റോസ് വാട്ടറിലേക്ക്, അതില്‍ കുക്കുമ്ബര്‍ ജ്യൂസ് കലര്‍ത്തുക.

ഈ മിശ്രിതം തണുക്കാന്‍ വയ്ക്കുക, മിശ്രിതം ഐസ് ക്യൂബ് പരുവത്തിലാകുമ്‌ബോള്‍ കണ്ണില്‍ പ്രയോഗിക്കുക. എന്നാല്‍, ഒറ്റരാത്രികൊണ്ട് ഫലങ്ങള്‍ പ്രതീക്ഷിക്കരുത്. ഇത് സാവധാനത്തില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നതിനാല്‍, ഫലങ്ങളെ കാണാന്‍ കുറച്ച് ദിവസത്തേക്ക് ഈ നടപടിക്രമം ആവര്‍ത്തിക്കേണ്ടതായി വരും.

നിങ്ങളുടെ മുഖത്ത് ശാന്തസുന്ദരവും മുഖക്കുരുവും
നിങ്ങളുടെ മുഖത്ത് മുഖക്കുരു വ്യാപകമായി ഉണ്ടെങ്കില്‍ അതിനെ പൂര്‍ണ്ണമായി ഇല്ലാതെയാക്കാന്‍ ഐസ് പാക്ക്‌സ് സഹായിക്കുന്നു. . നിങ്ങളുടെ മുഖത്ത് ഒരു ഐസ് ക്യൂബ് ഉപയോഗിക്കുമ്‌ബോള്‍, അത് ചര്‍മ്മത്തില്‍ എണ്ണ ഉല്‍പ്പാദനം കുറയ്ക്കുന്നതിന് സഹായിക്കും. മുഖക്കുരു പൂര്‍ണ്ണമായി ചര്‍മ്മത്തില്‍ നിന്ന് നീക്കം ചെയ്യുന്നതിന് നന്നായി പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നു.

കണ്ണുകള്‍ക്ക് ജീവന്‍ നല്കുന്നു
ക്ഷീണിച്ച കണ്ണുകള്‍ അപ്രത്യക്ഷമാകുന്നു. കണ്ണുകള്‍ക്ക് താഴെയുള്ള അമിത ദ്രാവകചതുരത്വം ഐസ് ക്യൂബ് ഉപയോഗിച്ച് ചികിത്സിക്കാന്‍ കഴിയും. നിങ്ങളുടെ കണ്ണിന്റെ ആന്തരിക മൂലയില്‍ നിന്ന് പുരികങ്ങളിലേക്ക് നീങ്ങുന്ന ഒരു ചലനത്തിലൂടെ അത് നീക്കുക. ഇത് വീക്കം കുറയ്ക്കാന്‍ സഹായിക്കും.

സ്‌കിന്‍ ശുദ്ധീകരിക്കുന്നു
ശരീരത്തില്‍ നിന്ന് പുറത്തുവരുന്ന സ്വാഭാവിക എണ്ണകളെയും വിയര്‍പ്പുകണങ്ങളെയും ശുദ്ധീകരിക്കുന്നതിനും. അതിലൂടെ മുഖത്ത് രൂപപ്പെടുന്ന മുഖക്കുരുവിനെയും മറ്റ് പാടുകളെയും നിയന്ത്രിക്കാന്‍ ഐസ് പാക്ക് സഹായിക്കുന്നു.

ഐസ് പാക്ക് ഉപയോഗിച്ച് മസാജ് ചെയ്യുന്നത് ചര്‍മ്മത്തെ ശുദ്ധീകരിക്കാന്‍ സഹായിക്കുന്നതിനോടെപ്പം ചര്‍മ്മത്തെ സുന്ദരമായി നിലനിര്‍ത്താനും സഹായിക്കുന്നു. രാത്രിയിലെ കുളികഴിഞ്ഞ് മുഖത്ത്് ഐസ് പാക്ക് ഉപയോഗിച്ച് മസാജ് ചെയ്യുന്നതാണ് ചര്‍മ്മത്തെ സുന്ദരമാക്കാന്‍ കൂടുതല്‍ നല്ലത്.

ഫൗണ്ടേഷന് മുന്‍പ് ഐസ് പാക്ക്
മുഖത്ത് മെക്കപ്പ് ഇടുന്നതിന്റെ ആദ്യപടിയാണ് മുഖത്ത് മേക്കപ്പ് ഫൗണ്ടേഷന്‍ ഇടുക എന്നത്. എന്നാല്‍ മെക്കപ്പ് ഫൗണ്ടേഷന്‍ ഇടന്നതിന് മുമ്ബ് നിങ്ങളുടെ മുഖത്ത് ഒരു ഐസ് ക്യൂബ് തടവുന്നത് മേക്കപ്പിന്റെ നിലവാരം വളരെയധികം ഉയരുന്നതിനും കൂടുതല്‍ സമയം നിലനില്‍ക്കുന്നതിനും സഹായിക്കും.

ചുളിവുകള്‍ കുറയ്ക്കുന്നു
ഐസ് പാക്ക് ഉപയോഗിട്ട് നിങ്ങള്‍ക്ക് നിങ്ങളുടെ ചര്‍മ്മത്തിലെ വാര്‍ധക്യത്തിന്റെ അടയാളങ്ങള്‍ നിയന്ത്രിക്കാം. നിങ്ങളുടെ മുഖത്ത് ഐസ് ക്യുബുകള്‍ പ്രയോഗിക്കുന്നത് മുഖത്തെ ചുളിവുകളുടെയും ചുണങ്ങുടേയും അടയാളങ്ങള്‍ നിയന്ത്രിക്കാന്‍ സഹായിക്കും. ഇത് നിലവിലുള്ളവ കുറയ്ക്കുന്നതിന് സഹായിക്കും, മാത്രമല്ല പുതിയ പുതിയ കേശങ്ങളുടെ നിര്‍മ്മാണത്തെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

നിങ്ങളുടെ ചുണ്ടുകളെ മൃദുവാക്കുന്നു
നല്ല ഭംഗിയുള്ള ചുണ്ടുകള്‍ നിങ്ങള്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നുണ്ടോ? എങ്കില്‍ ചുണ്ടില്‍ ഐസ് ക്യുബുകള്‍ പ്രയോഗിക്കുക! ഇത് ചുണ്ടിന്റെ വീക്കം കുറയ്ക്കാന്‍ സഹായിക്കുകയും കൂടാതെ അധരങ്ങളിലെ ജലാംശം നിലനിര്‍ത്താന്‍ സഹായിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

സണ്‍ബെര്‍ണി ഒഴിവാക്കുന്നു
സൂര്യാഘാതത്തെ ഒഴിവാക്കാനും നിയന്ത്രിക്കാനും ഐസ് പാക്ക്് വളരെയധികം ഫലപ്രദമാണ് സൂര്യഘാതം ഉണ്ടായ ്പ്രദേശത്ത് ഐസ് ക്യൂബുകള്‍ പ്രയോഗിക്കുന്നത് സൂര്യഘാതം മൂലം ഉണ്ടായ വീക്കം, ചുവപ്പ് എന്നിവയില്‍ ഗണ്യമായ കുറയ്ക്കാന്‍ സഹായിക്കുന്നു. ശരീരത്തില്‍ സൂര്യാഘാതം ഉണ്ടാകുമ്‌ബോള്‍ പണ്ടുമുതലെ പ്രയോഗിക്കുന്ന ആദ്യ ചികിത്സയും ഐസ് പാക്ക് കൊണ്ടുള്ള മസാജ് തന്നെയാണ്.

ചര്‍മ്മത്തിലെ എണ്ണയുടെ അംശത്തെ കുറയ്ക്കുന്നു.
എണ്ണമയമുള്ള ചര്‍മ്മം ഒരു മാലിന്യമാണെങ്കിലും, വളരെ അധികം എണ്ണമയം ചര്‍മ്മത്തില്‍ ബുദ്ധിമുട്ടായിരിക്കും. എണ്ണമയമുള്ള ചര്‍മ്മം പലപ്പോഴും മഹാമാരികള്‍ക്ക് കാരണമാകുന്നു. നിങ്ങളുടെ മുഖത്ത് ഐസ് ക്യുബുകള്‍ പ്രയോഗിക്കുന്നത് അധിക എണ്ണ ഉല്‍പ്പാദനം കുറയ്ക്കാന്‍ സഹായിക്കും. ഐസ് പായ്ക്കുകള്‍ മാസാജ് ചെയ്യുന്നത് ശരീരത്തില്‍ എണ്ണയുടെ അളവ് കുറയ്ക്കുന്നതിനും അതുവഴി ചര്‍മ്മത്തിന് ഉണ്ടാകുന്ന എല്ലാ ബുദ്ധിമുട്ടുകളും കുറയ്ക്കുന്നതിനും സഹായിക്കുന്നു.

ടേസിംഗ് വീക്കം കുറയ്ക്കുന്നു
നിങ്ങളുടെ പുരികങ്ങള്‍ തുളച്ചുകയറി പുറപ്പെടാനാകാത്ത ഒരു കാര്യമാണ്. എന്നിരുന്നാലും, പ്രക്രിയയാല്‍ ഉണ്ടാകുന്ന വേദന നിങ്ങള്‍ക്ക് നിഷേധിക്കാന്‍ കഴിയില്ല. ഇനി ആ വേദനയില്‍ നീ കഷ്ടപ്പെടേണ്ട ആവശ്യമില്ല. വേദന കുറയ്ക്കുവാനും വീക്കം കുറയ്ക്കുന്നതിനും പ്രദേശത്ത് ഒരു ഐസ് ക്യൂബ് തടവുക.

ചര്‍മ്മത്തിന്റെ തൊലി പൊളിയുമ്‌ബോള്‍
ഒരോരുത്തരുടെ ശരീരപ്രകൃതി അനുസരിച്ച് ചൂട് കൂടുമ്‌ബോഴും തണുപ്പ് കൂടുമ്‌ബോഴും പലരുടെയും ശരീരത്തിലെ തൊലി പൊളിഞ്ഞ് പോകാറുണ്ട്. ചര്‍മ്മത്തില്‍ ഒരുപാട് അസ്വസ്തതകള്‍ ഉണ്ടാക്കാന്‍ കാരണമായ ഈ പൊളിഞ്ഞ് പോകലിനെ നിയന്ത്രിക്കാനും ചര്‍മ്മത്തെ സുന്ദരമായി നിലനിര്‍ത്താനും ഐസ് ക്യൂബ്‌സ് സഹായിക്കുന്നു. ചര്‍മ്മ സെല്ലുകളും മായ്ച്ചുകളയുന്നതിന് സഹായിക്കുന്ന ലാക്റ്റിക് ആസിഡും ഐസ് ക്യൂബ് നിങ്ങളുടെ പ്രഭയവും സ്വാഭാവിക തിളക്കവും മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നു.

ഇവിടെ പോസ്റ്റു ചെയ്യുന്ന അഭിപ്രായങ്ങൾ ഈവനിംഗ് കേരളയുടേതല്ല. അഭിപ്രായങ്ങളുടെ പൂർണ ഉത്തരവാദിത്തം രചയിതാവിനായിരിക്കും. കേന്ദ്ര സർക്കാരിന്റെ ഐടി നയപ്രകാരം വ്യക്തി, സമുദായം, മതം, രാജ്യം എന്നിവയ്ക്കെതിരായി അധിക്ഷേപങ്ങളും അശ്ലീല പദപ്രയോഗങ്ങളും നടത്തുന്നത് ശിക്ഷാർഹമായ കുറ്റമാണ്. ഇത്തരം അഭിപ്രായ പ്രകടനത്തിന് നിയമനടപടി കൈക്കൊള്ളുന്നതാണ്.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *